

**HUDUMA ZA USTAWI A JAMII KUPITIA
TAASISI BINAFSI
(PRIVATE SOCIAL WELFARE SERVICE)**

- Hii ni huduma na jukwaa la utoaji huduma za taaluma ya Ustawi a Jamii inayomwezesha mtaalamu kutoa huduma za ustawi wa Jamii nje ya mfumo wa kiserikali

UMUHIMU WA HUDUMA ZA USTAWI NJE YA TAASISI ZA SERIKALI

- Uwepo wa wateja wengi ambao wanauhitaji wa huduma za ustawi nje ya fumo wa serikali, kasababu wapo wateja wenye hadhi mbalimbali katika jamii akiwepo watumishi wa serikali wanaopenda kuhitaji huduma za ustawi kupitia taasisi binafsi

- Kusaidia kufungua Milango kwa ataalamu kujiajiri, Wapo ataalamu wengi mtaani ambao wanahitaji kufungulia milango ya kujiajiri wenyewe

- Wataalamu wengi wanahitajika katika Taasisi binafsi za elimu kama Vyuho na shule binafsi na hata makampuni mbalimbali ya uzalishaji na utoaji huduma

FAIDA/BENEFIT

- Kutengeneza ajira kwa wataalamu wa ustawi wa Jamii

- Rahisi kwa mtaalamu kutoa huduma akiwa huru kwa muda ambao wateja wanamuhitaji

- Kuongeza uwezo wa kuendeleza mbinu za utoaji huduma (social work skills) na kupatunua uwezo (competence)

- Kuongeza kipato cha mtu binafsi na hata wataalamu wengine kama wahasibu, asaidizi/PS nk

- Faida kwa serikai kupata mapato kupitia Kodi

- Kuimarisha hali za afya ya akili kwa jamii kuliko kutumia Madawa

- Kusaidia kuimarisha mahusiano ya watu (relationship buiding) baada ya uponyaji ndani ya mtu binafsi, ndani ya familia na kwenye makundi

- Ni rahisi kutenegeza/kupanua wigo wa weledi/profession kupitia wataalamu na Taasisi za ndani na nje ya nchi

HOW TO START/NAMNA YA KUANZA

- Create Business Plan
- Gain social work qualification
- Complete additional training
- Consider funding options/capital
- Hire/employ skilled staff
- Choose business location
- Promote your agency
- Establish work life balance

MWALIKO

Tushikamane namna ya kuanzisha Jukaa la wataalamu wa Ustawi wa Jamii